IGIHE

Abakinnyi 36 b’Ikipe y’Igihugu bahamagariwe kwitegura Igikombe cya Afurika cy’abagabo muri Volleyball

0 4-08-2021 - saa 15:22, Eric Tony Ukurikiyimfura

Umutoza w’Ikipe y’Igihugu ya Volleyball, Umunya-Brésil Paulo De Tarso Milagres, yahamagaye abakinnyi 36 bazitabira umwiherero wo kwitegura Igikombe cya Afurika kizabera i Kigali hagati ya tariki ya 10 n’iya 20 Nzeri 2021.

Paulo De Tarso Milagres wemejwe nk’umutoza mukuru ku wa Kabiri, yahamagaye abakinnyi afatanyije n’abatoza bamwungirije, Nyirimana Fidèle na Ntawangundi Dominique.

Muri 36 bahamagawe, 35 bakina mu Rwanda mu gihe Dusenge Wickliff wa Canal Sport Club mu Misiri, ari we wenyine ukina hanze wahamagawe.

Ikipe y’Igihugu izabanza gukorerwa isuzuma ry’ubuzima tariki ya 6 n’iya 7 Kanama mu gihe izakora umwiherero hagati ya tariki ya 8 n’iya 25 Kanama 2021.

Biteganyijwe ko izakina imikino ya gicuti hagati tariki ya 1 n’iya 5 Nzeri mbere y’uko irushanwa nyir’izina riba hagati ya tariki ya 10 n’iya 20 Nzeri 2021.

Ikipe y’u Rwanda iheruka kwitabira iyi mikino Nyafurika ubwo yaberaga mu Misiri muri 2017 aho yasoreje ku mwanya wa gatandatu.

Iyi kipe yitabiriye kandi iyi mikino ubwo yaberaga mu Misiri na none mu 2015, na bwo isoreza ku mwanya gatatu. Mu 2007, yabaye iya munani ubwo irushanwa ryari ryabereye muri Afurika y’Epfo.

Ikipe y’Igihugu yaherukaga kwitabira imikino mpuzamahanga muri 2019 ubwo yakinaga irushanwa ryo gushaka itike y’imikino Nyafurika “All African Games 2019”.

Abakinnyi bahamagawe:

  • 1. Nsabimana Mahoro Yvan (UTB)
  • 2. Cyusa Irené Jacob (REG)
  • 3. Sibomana Jean Paul (REG)
  • 4. Ngaboyintwali Cedric (APR)
  • 5. Ndayisaba Sylvestre (Gisagara)
  • 6. Nizeyimana Alphonse (KIREHE)
  • 7. Karera Emile Dada (UTB)
  • 8. Niyonkuru Gloire (REG)
  • 9. Manzi Sadru (APR)
  • 10. Rwigema Simon (REG)
  • 11. Niyigena Jules (Gisagara)
  • 12. Dusabimana Vincent (REG)
  • 13. Twagirayezu Emmy (REG)
  • 14. Sibomana Placide Madison (UTB)
  • 15. Nkurunziza John (UTB)
  • 16. Kanamugire Prince (APR)
  • 17. Mbonigaba Vincent (APR)
  • 18. Muvara Thierry Ronald (Gisagara)
  • 19. Twagirayezu Peacemaker (REG)
  • 20. Tuyizere Jean Baptiste (REG)
  • 21. Dusenge Wickliff (Canal Sport Club - Misiri)
  • 22. Niyogisubizo Samuel Tyson (UTB)
  • 23. Gatsinzi Venuste (APR)
  • 24. Yakan Guma Laurence (Gisagara)
  • 25. Akumuntu Kavalo Patrick (Gisagara)
  • 26. Mutabazi Yves (Gisagara)
  • 27. Ndamukunda Flavien (Gisagara)
  • 28. Murangwa Nelson (UTB)
  • 29. Ntagengwa Olivier (UTB)
  • 30. Habanzintwali Fils (APR)
  • 31. Ndahayo Dieu est là (APR)
  • 32. Muvunyi Fred (UTB)
  • 33. Kwizera Eric (REG)
  • 34. Ngabo Roméo (REG)
  • 35. Mukunzi Christophe (UTB)
  • 36. Niyomugabo Félix (IPRC Ngoma)
Kwamamaza
Kwamamaza

Izindi nkuru wasoma

Kwamamaza

TANGA IGITEKEREZO

AMATEGEKO AGENGA IYANDIKA RY'IGITEKEREZO CYAWE
Kwamamaza